Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Điều chỉnh hợp đồng trọn gói trong trường hợp nào?

08:02, 18/10/2018

Hợp đồng xây dựng trọn gói chỉ được điều chỉnh theo quy định tại Khoản 2, Điều 36 Nghị định số 37/2015/NĐ-CP quy định chi tiết về hợp đồng xây dựng và Khoản 1, Điều 3 Thông tư...

Bộ KH&ĐT tiếp tục giải đáp các tình huống về đấu thầu

06:20, 25/10/2018

Qua Hệ thống tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, Bộ Kế hoạch và Đầu tư đã giải đáp ông Phan Tuấn Anh, Công ty TNHH Hoàng Ngọc Phát một số vướng mắc trong quá trình...

Có quy định về giá trị hợp đồng tạm tính?

11:02, 07/11/2018

Quyết định chỉ định thầu ghi là giá trị tạm tính, hình thức hợp đồng là trọn gói. Trên quyết định chỉ định thầu và hợp đồng đều có nội dung “giá trị chính thức sẽ căn cứ...

Có được điều chỉnh giá gói thầu sau khi ký hợp đồng?

10:02, 25/09/2018

Nếu chủ đầu tư và nhà thầu đã tiến hành ký kết hợp đồng thì việc thực hiện hợp đồng, thanh toán đối với hợp đồng trọn gói phải tuân thủ theo quy định tại Điều 62 Luật...

Đề xuất về thuê dịch vụ công nghệ thông tin sử dụng vốn nhà nước

11:19, 10/09/2018

Bộ Thông tin và Truyền thông đang dự thảo Quyết định của Thủ tướng Chính phủ quy định về thuê dịch vụ công nghệ thông tin sử dụng vốn nhà nước.

Cơ sở xác định giá hợp đồng xây dựng

07:02, 10/09/2018

Công ty của ông Phạm Văn Thịnh (Hòa Bình) tham gia đấu thầu gói thầu xây lắp, loại hợp đồng trọn gói, khi tính khối lượng mời thầu của Ban quản lý dự án, công ty đã tính...

Thanh toán hợp đồng khi thay đổi biện pháp thi công

07:02, 17/09/2018

Trường hợp thay đổi biện pháp thi công sau khi được bên giao thầu chấp thuận nhằm đẩy nhanh tiến độ, bảo đảm chất lượng, an toàn, hiệu quả thì việc thanh toán, quyết toán hợp đồng xây...

Hợp đồng trọn gói, chủ đầu tư được cắt giảm khối lượng?

08:20, 07/09/2018

Đơn vị của ông Nguyễn Hoàng Minh (Ninh Bình) trúng thầu gói thi công xây lắp vốn ngân sách Nhà nước, hợp đồng trọn gói. Quá trình nghiệm thu thanh toán, đơn vị ông và chủ đầu tư...

Bổ sung hạng mục có phải làm lại kế hoạch đấu thầu?

09:02, 10/09/2018

Trường hợp trong quá trình triển khai thi công, chủ đầu tư yêu cầu bổ sung một số hạng mục công việc ngoài hồ sơ thiết kế kỹ thuật ban đầu thì phải lập lại hồ sơ thiết...

Thanh toán chi phí dự phòng trong hợp đồng trọn gói

10:02, 09/08/2018

Đơn vị của ông Mai Nhật Tùng (Quảng Trị) ký hợp đồng xây dựng với hình thức trọn gói, giá gói thầu gồm cả chi phí dự phòng, nhưng nhà thầu không phân bổ vào đơn giá gói...