Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Thế nào được coi là công việc bổ sung ngoài hợp đồng?

15:02, 15/11/2019

Các khối lượng công việc đã có trong thiết kế được duyệt thì không được xem là khối lượng công việc bổ sung ngoài phạm vi công việc theo hợp đồng đã ký.

Có được đổi thành viên đứng đầu liên danh sau khi trúng thầu?

10:20, 15/11/2019

Ông Đỗ Viết Hùng (Quảng Bình) đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn xử lý tình huống điều chuyển khối lượng công việc giữa các nhà thầu liên danh và đề nghị thay đổi thành viên đứng...

Điều chỉnh thiết kế, nhà thầu có quyền từ chối thực hiện hợp đồng?

07:02, 31/10/2019

Đơn vị ông Nguyễn Duy Đông (Gia Lai) trúng gói thầu theo hợp đồng trọn gói với giá trúng thầu 21 tỷ đồng/25 tỷ đồng (giá dự toán). Tuy nhiên, khi triển khai thi công thì tạm dừng...

Hướng dẫn điều chỉnh tiến độ thực hiện hợp đồng xây dựng

09:02, 01/11/2019

Khi điều chỉnh tiến độ hợp đồng không làm kéo dài tiến độ thực hiện hợp đồng thì chủ đầu tư và nhà thầu thỏa thuận, thống nhất việc điều chỉnh. Trường hợp điều chỉnh tiến độ làm...

Thay đổi biện pháp thi công, thanh toán hợp đồng thế nào?

15:20, 08/10/2019

Việc nghiệm thu, thanh toán hợp đồng do thay đổi biện pháp thi công căn cứ hồ sơ hợp đồng, thứ tự ưu tiên, nội dung hợp đồng, phạm vi công việc hợp đồng đã ký kết để...

Chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ nổi bật tuần từ 30/9-4/10

07:10, 05/10/2019

Hoàn thiện pháp luật về hợp đồng và giải quyết tranh chấp hợp đồng; xây dựng Nghị định phòng, chống phổ biến vũ khí hủy diệt hàng loạt; đặt hàng đào tạo 300 chỉ tiêu chuyên ngành văn...

Chỉ huy trưởng có được quản lý đồng thời nhiều công trình?

09:20, 03/10/2019

Pháp luật không quy định về việc chỉ huy trưởng công trường thực hiện quản lý một hay nhiều công trình cùng một thời điểm. Chỉ huy trưởng công trường cần căn cứ vào hợp đồng xây dựng...

Một số chính sách mới của Chính phủ có hiệu lực từ tháng 10/2019

09:44, 03/10/2019

Thông cáo báo chí của VPCP về một một số chính sách mới của Chính phủ có hiệu lực từ tháng 10/2019.

Chính sách mới có hiệu lực từ tháng 10/2019

18:50, 02/10/2019

Quy định việc sử dụng tài sản công để thanh toán cho Nhà đầu tư BT; người huyện nghèo đi xuất khẩu lao động được vay 100% vốn ưu đãi; quy định về quản lý và sử dụng...

Có được bù trừ giá trị công việc trong hợp đồng trọn gói?

14:02, 30/09/2019

Hợp đồng xây dựng với giá hợp đồng trọn gói chỉ được điều chỉnh theo quy định tại Khoản 2, Điều 36 Nghị định 37/2015/NĐ-CP.