Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Thành viên tổ chuyên gia đấu thầu phải có chứng chỉ gì?

08:02, 06/06/2019

Căn cứ quy định tại Khoản 2, Điều 16 Luật Đấu thầu, các thành viên tổ chuyên gia đấu thầu thuộc đơn vị tư vấn đấu thầu phải có chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu.

Nhà thầu có quyền kiến nghị, khởi kiện chủ đầu tư

11:02, 10/05/2019

Trường hợp thấy quyền và lợi ích hợp pháp của mình bị ảnh hưởng, nhà thầu có quyền kiến nghị với bên mời thầu, chủ đầu tư, người có thẩm quyền về các vấn đề trong quá trình...

Hoạt động kiêm nhiệm có cần chứng chỉ hành nghề đấu thầu?

07:02, 15/05/2019

Qua Hệ thống Tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, ông Mai Thanh Sang, Công ty Điện lực Bạc Liêu đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn quy định đối với cá nhân tham gia...

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

17:00, 09/04/2019

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ ngày 8/4/2019.

Các gói thầu được áp dụng lựa chọn nhà thầu trong trường hợp đặc biệt

17:30, 09/04/2019

Thủ tướng Chính phủ ban hành quy định về danh mục các gói thầu, nội dung mua sắm nhằm duy trì hoạt động thường xuyên được áp dụng hình thức lựa chọn nhà thầu trong trường hợp đặc...

Kê khai không trung thực thì nhà thầu sẽ bị đánh giá là gian lận

07:02, 06/04/2019

Công ty ông Lý Minh Hải (Hà Nội) tham gia gói đấu thầu xây lắp. Theo hồ sơ yêu cầu, nhân sự chủ chốt có 1 cán bộ phụ trách thanh toán có bằng cử nhân kinh tế....

Yêu cầu năng lực xây dựng của nhà thầu liên danh

07:02, 21/04/2019

Công ty ông Lê Ngọc Long (Hà Nội) đang làm chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng. Công ty ông liên danh tham gia dự thầu với công ty B (có chứng chỉ năng lực hoạt động...

Vừa lập hồ sơ vừa thẩm định là hành vi bị cấm trong đấu thầu

07:02, 03/04/2019

Bà Nguyễn Thị Hoa (Hà Nội) hỏi, cá nhân vừa là Tổng Giám đốc đơn vị được thuê lập báo cáo thẩm định hồ sơ yêu cầu; báo cáo thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu; vừa...

Quy định về đào tạo, cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu

16:27, 04/03/2019

Bộ Kế hoạch và Đầu tư đã ban hành Thông tư 04/2019/TT-BKHĐT quy định chi tiết đối với hoạt động đào tạo, bồi dưỡng và thi sát hạch cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu.

Điều kiện về năng lực đối với nhà thầu xây dựng

14:02, 03/02/2019

Khoản 2 các Điều 68, 86, 112 và Điều 121 Luật Xây dựng quy định nhà thầu tư vấn, thi công xây dựng công trình có đủ điều kiện năng lực phù hợp với loại, cấp công trình...