Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Xét hợp đồng tương tự có cần áp dụng theo Luật Đấu thầu?

10:02, 22/06/2021

Trường hợp nhà thầu chứng minh được kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự (kể cả hợp đồng thực tế đã thực hiện của gói thầu không thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật Đấu thầu) đáp...

Mời thầu mặt hàng nào thì được yêu cầu nộp giấy phép bán hàng?

10:02, 28/01/2021

Việc đưa ra yêu cầu về giấy phép bán hàng thực hiện theo hướng dẫn tại Thông tư số 05/2015/TT-BKHĐT, bảo đảm không được nêu bất cứ điều kiện nào nhằm hạn chế sự tham gia của nhà...

Yêu cầu về hợp đồng tương tự thế nào là hợp lệ?

07:02, 28/01/2021

Trường hợp nhà thầu xuất trình được hợp đồng tương tự với gói thầu đang xét về quy mô, chủng loại, tính chất theo yêu cầu của E-HSMT mà nhà thầu đã thực hiện với tư cách là...

Gói thầu tư vấn có cần chứng minh khả năng huy động nhân sự?

07:02, 29/01/2021

Gói thầu tư vấn quản lý dự án là gói thầu tư vấn, do đó việc đánh giá về nhân sự chủ chốt cần căn cứ các tiêu chí đánh giá nêu trong hồ sơ mời thầu trên...

Nhà thầu có được ủy quyền cho phó giám đốc chi nhánh?

07:02, 15/01/2021

Thông tư số 05/2015/TT-BKHĐT hướng dẫn việc ủy quyền của người đại diện theo pháp luật của nhà thầu có cấp phó, cấp dưới, giám đốc chi nhánh, người đứng đầu văn phòng đại diện của nhà thầu...

Giấy ủy quyền của nhà thầu thế nào là hợp lệ?

07:02, 29/12/2020

Công ty bà Nguyễn Ngọc Hương Giang (Tiền Giang) thực hiện đấu thầu rộng rãi quốc tế gói mua sắm hàng hóa. Thời điểm đóng thầu ngày 15/11/2020. Trong quá trình đánh giá hồ sơ dự thầu, nhà...

Căn cứ đánh giá tính hợp lệ của bảo đảm dự thầu

15:02, 24/12/2020

Việc chưa cập nhật số thông báo mời thầu không ảnh hưởng đến nội dung cơ bản của bảo đảm dự thầu nên đây được coi là sai sót không cơ bản, bảo đảm dự thầu tiếp tục...

Được quyền yêu cầu nhà thầu làm rõ khả năng huy động thiết bị

08:02, 24/09/2020

Trường hợp nhà thầu đã kê khai thiết bị và cung cấp tài liệu chứng minh nhưng bên mời thầu nhận thấy chưa rõ thì yêu cầu nhà thầu làm rõ theo Điều 16 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.

Tư vấn đấu thầu chưa đủ năng lực có phải hủy thầu?

11:02, 02/09/2020

Cá nhân tham gia lập hồ sơ mời thầu thuộc đơn vị tư vấn đấu thầu là đối tượng phải có chứng chỉ hành nghề. Việc hồ sơ mời thầu được lập bởi cá nhân không có chứng...

Có được kê khai những thiết bị đã huy động cho gói thầu khác?

16:20, 17/08/2020

Nhà thầu chỉ được kê khai những thiết bị thi công chủ yếu đáp ứng yêu cầu đối với E-HSMT mà có thể sẵn sàng huy động cho gói thầu; không được kê khai những thiết bị đã...