Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Chủ tịch Hội cựu chiến binh xã có được phụ cấp công vụ?

14:02, 21/09/2021

Ông Nguyễn Văn Nam đang hưởng chế độ hưu trí và được bầu làm Chủ tịch Hội Cựu chiến binh xã, ngoài lương hưu/trợ cấp mất sức lao động hiện hưởng, hàng tháng ông được UBND xã trả...

Chính sách đối với người lao động dôi dư khi sắp xếp lại công ty TNHH MTV do Nhà nước nắm giữ 100% vốn điều lệ

16:17, 17/09/2021

Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội (LĐTB&XH) đang dự thảo Nghị định quy định chính sách đối với người lao động dôi dư khi chuyển đổi sở hữu, sắp xếp lại công ty trách nhiệm hữu hạn...

Nhân viên hợp đồng theo Nghị định 68 có hưởng phụ cấp công vụ?

14:02, 13/08/2021

Cơ quan bà Trần Thị Thu (Nghệ An) được thành thành lập năm 2011 và được tỉnh cho tuyển 2 cán bộ hợp đồng theo Nghị định số 68/2000/NĐ-CP, gồm lái xe và văn thư, tạp vụ.

Mức chi trả chế độ bồi dưỡng cho giáo viên thể dục

07:02, 24/07/2021

Theo phản ánh của ông Hoàng Mạnh Hùng (Bà Rịa-Vũng Tàu), Quyết định số 51/2012/QĐ-TTg quy định chế độ bồi dưỡng cho giáo viên dạy thể dục được chi trả bằng tiền và bằng 1% mức lương tối...

Viên chức y tế trường học có được phụ cấp ưu đãi nghề?

15:02, 01/07/2021

Ông Hồ Đắc Thành (Bình Định) là viên chức y tế trường học tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn. Ông Thành hỏi, theo quy định, ông có được hưởng phụ...

Phụ cấp phòng cháy, chữa cháy có tính đóng BHXH?

07:02, 03/07/2021

Đội trưởng, đội phó đội phòng cháy, chữa cháy của công ty ông Thanh Lâm (Bình Dương) được một khoản phụ cấp hằng tháng tương đương 0,3% mức lương cơ sở. Ông Lâm hỏi, khoản này có tính...

Thủ tục thanh toán trực tiếp chi phí khám chữa bệnh BHYT

11:45, 18/06/2021

Bà Trần Thị Thu Thủy đăng ký nơi khám chữa bệnh ban đầu tại Bệnh viện Y học dân tộc. Vừa qua, bà sinh mổ tại Bệnh viện Phụ sản MêKông, có trình thẻ BHYT nhưng không được...

Đoàn ĐBQH Việt Nam dự phiên họp về chuyển đổi Ban Thư ký AIPA

17:00, 08/06/2021

Ngày 8/6, tại Nhà Quốc hội, Đoàn đại biểu Quốc hội (ĐBQH) Việt Nam do Ủy viên Thường trực Ủy ban Đối ngoại Lê Thu Hà làm Trưởng đoàn đã dự phiên họp trực tuyến của Nhóm công...

Quy định mức lương đối với chuyên gia tư vấn trong đầu thầu

10:02, 10/06/2021

Theo quy định tại khoản 3 Điều 5 Thông tư số 02/2015/TT-BLĐTBXH thì việc trả lương đối với chuyên gia tư vấn được căn cứ nội dung hợp đồng tư vấn đã ký kết giữa chuyên gia tư...

Điều kiện làm bản cam kết để không bị khấu trừ thuế TNCN

08:20, 31/05/2021

Nếu người lao động chỉ có duy nhất thu nhập thuộc đối tượng phải khấu trừ thuế theo tỷ lệ quy định tại Điểm i Khoản 1 Điều 25 Thông tư số 111/2013/TT-BTC nhưng ước tính tổng mức...