Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Trường hợp nào phải thuê tư vấn quản lý dự án?

08:02, 31/12/2020

Đối với dự án đầu tư xây dựng công trình sử dụng vốn khác, trường hợp chủ đầu tư có đầy đủ năng lực hoạt động xây dựng về quản lý dự án thì có thể sử dụng...

Đề xuất tiếp tục giảm nhiều mức phí, lệ phí đến hết 30/6/2021

09:52, 09/12/2020

Bộ Tài chính đang lấy ý kiến góp ý của nhân dân đối với dự thảo Thông tư quy định mức thu một số khoản phí, lệ phí nhằm hỗ trợ, tháo gỡ khó khăn cho sản xuất,...

Điều kiện dự thầu đối với nhà thầu là tổ chức

07:02, 03/12/2020

Nhà thầu là tổ chức có tư cách hợp lệ khi đáp ứng đủ các điều kiện quy định tại Khoản 1 Điều 5 Luật Đấu thầu.

Điều kiện sử dụng nhà thầu phụ

11:45, 18/11/2020

Nhà thầu chính không được sử dụng nhà thầu phụ cho công việc khác ngoài công việc đã kê khai sử dụng nhà thầu phụ nêu trong hồ sơ dự thầu; việc thay thế, bổ sung nhà thầu...

Điều kiện giám sát công trình dân dụng hạng I

07:02, 26/10/2020

Công ty ông Phạm Chí Thuần (TPHCM) được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng, phạm vi hoạt động là xây dựng - giám sát công tác xây dựng công trình dân dụng hạng I.

Đang xin cấp chứng chỉ năng lực, có được ký hợp đồng thi công?

07:02, 02/10/2020

Tổ chức phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng khi tham gia thi công xây dựng công trình theo quy định tại Khoản 20 Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ.

Công ty mới thành lập có được cấp chứng chỉ xây dựng?

07:02, 28/09/2020

Ông Bùi Văn Hiện (Hòa Bình) hỏi, công ty tư vấn và xây lắp mới thành lập phải làm thế nào để được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng? Có thể liên danh với một...

Thi công phần kết cấu xây dựng phải có chứng chỉ

08:02, 07/09/2020

Ông Cao Lê Tuấn Anh (Đà Nẵng) hỏi, đơn vị chuyên về gia công cơ khí ký hợp đồng với chủ đầu tư để cung cấp và gia công hoàn thiện King-post (thép hình, một hạng mục nhỏ...

Quản lý dự án ngành điện có cần chứng chỉ năng lực xây dựng?

14:02, 20/08/2020

Theo quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 68 Luật Xây dựng năm 2014 thì chủ đầu tư có quyền lập, quản lý dự án khi có đủ điều kiện năng lực theo quy định của Luật...

Đang xin cấp chứng chỉ năng lực có được nhận công trình?

10:02, 10/08/2020

Công ty bà Phạm Ngọc Hân (TPHCM) đang trong quá trình xin cấp chứng chỉ năng lực xây dựng. Bà hỏi, công ty có được ký hợp đồng xây dựng nhận thầu không?