Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Lắp đặt hệ thống pin mặt trời có cần chứng chỉ năng lực?

09:20, 09/10/2019

Công ty bà Đoàn Như Trúc (TPHCM) có chức năng thi công, lắp đặt hệ thống pin năng lượng mặt trời. Bà hỏi, khi công ty ký hợp đồng với khách hàng thì có cần phải cung cấp...

Căn cứ đánh giá năng lực hoạt động xây dựng của tổ chức

11:20, 04/10/2019

Trước ngày 1/9/2016, việc đánh giá năng lực hoạt động xây dựng của tổ chức thực hiện theo hướng dẫn tại Khoản 1, Điều 31 Thông tư 17/2016/TT-BXD hướng dẫn về năng lực hoạt động xây dựng của...

Chỉ huy trưởng có được quản lý đồng thời nhiều công trình?

09:20, 03/10/2019

Pháp luật không quy định về việc chỉ huy trưởng công trường thực hiện quản lý một hay nhiều công trình cùng một thời điểm. Chỉ huy trưởng công trường cần căn cứ vào hợp đồng xây dựng...

Điều kiện xét cấp chứng chỉ giám sát thi công

16:02, 26/09/2019

Cán bộ Ban quản lý dự án được phân công quản lý dự án, thực hiện chức năng giám sát của chủ đầu tư, có chuyên môn phù hợp theo Khoản 4, Điều 2 Thông tư số 08/2018/TT-BXD...

Học kinh tế xây dựng có được xét cấp chứng chỉ khảo sát?

09:20, 12/09/2019

Ông Tuấn Anh (Tây Ninh) tốt nghiệp chuyên ngành kinh tế xây dựng được 6 năm, đã tham gia khảo sát địa hình nhiều công trình. Ông hỏi, ngành của ông có thi được chứng chỉ khảo sát...

Ban QLDA chuyên ngành có được giám sát thi công không?

10:02, 03/09/2019

Ban quản lý dự án chuyên ngành, khu vực được thực hiện giám sát thi công xây dựng công trình khi đủ điều kiện năng lực hoạt động xây dựng theo quy định pháp luật.

Sửa Luật Xây dựng: Đẩy mạnh phân cấp, ủy quyền, chống xin-cho

14:50, 13/08/2019

Đây là một nội dung được Bộ Xây dựng nhấn mạnh trong dự thảo Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Xây dựng.

Chưa được nhận chứng chỉ có thể tham gia hoạt động xây dựng?

08:02, 14/07/2019

Trường hợp tổ chức đã được Sở Xây dựng thông báo đủ điều kiện cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng thì Sở Xây dựng có trách nhiệm hoàn tất các thủ tục để phát hành...

Có chứng chỉ năng lực thiết kế có được thẩm tra công trình?

06:02, 17/07/2019

Công ty của ông Lưu Xuân Tuấn (Thanh Hóa) có chứng chỉ hoạt động năng lực thiết kế công trình hạ tầng kỹ thuật. Ông Tuấn hỏi, công ty ông có được tham gia thẩm tra công trình...

Chi nhánh cũng phải đáp ứng điều kiện về năng lực hoạt động

08:20, 12/07/2019

Công ty của ông Đặng Văn Thường (Lai Châu) hoạt động trong lĩnh vực xây dựng, đã có chứng chỉ hành nghề xây dựng của tổ chức. Nay công ty thành lập một chi nhánh ở tỉnh khác,...