Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Chuyên môn nào phù hợp để được cấp chứng chỉ quản lý dự án?

08:02, 25/02/2020

Ông Nguyễn Văn Quang tốt nghiệp Đại học Giao thông vận tải ngành Xây dựng cầu đường, đang làm tại Ban quản lý dự án của huyện được 7 năm. Ông Quang đã có giấy chứng nhận đào...

Nhà thầu chính có bắt buộc phải có chứng chỉ hoạt động xây dựng?

09:20, 13/02/2020

Công ty của ông Lê Thanh Sơn hiện là thầu chính một dự án chung cư cao tầng (công trình hạng 1). Do mới thành lập nên công ty chưa lấy được chứng chỉ năng lực thi công...

Được cấp chứng chỉ năng lực sau thời điểm chấm thầu có hợp lệ?

14:02, 21/01/2020

Công ty ông Nguyễn Hải Lâm (Khánh Hòa) tham dự gói thầu có yêu cầu tư cách hợp lệ nhà thầu là có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng lĩnh vực hạ tầng kỹ thuật cấp...

Điều kiện xét cấp chứng chỉ thiết kế công trình thủy lợi

08:20, 22/11/2019

Ông Nguyễn Tiến Mạnh (Quảng Bình) tốt nghiệp Đại học Giao thông vận tải chuyên ngành Cầu đường bộ và đã được Sở Xây dựng cấp chứng chỉ hành nghề thiết kế công trình thủy lợi cấp 3....

Nhân viên đủ chứng chỉ hành nghề, DN có được giám sát thi công?

16:20, 14/11/2019

Công ty ông Nguyễn Văn Tuyến (Hà Nội) có các cá nhân đầy đủ chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát theo quy định, nhưng về công ty (tổ chức) thì chưa có chứng chỉ năng lực...

Trường hợp nhà thầu không cần chứng chỉ năng lực xây dựng

09:02, 11/11/2019

Ông Nguyễn Văn Mai (Hà Nội) hỏi: Nhà thầu chỉ thi công hạng mục lan can lô gia và thang bộ có bắt buộc phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng của tổ chức không?

Phải có chứng chỉ xây dựng phù hợp khi thi công công trình

07:02, 12/10/2019

Theo quy định tại Khoản 20, Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP, công ty phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng với hạng phù hợp khi tham gia thi công xây dựng công trình.

Thi công công trình nào phải có chứng chỉ của lĩnh vực đó

07:02, 10/10/2019

Để tham gia thi công xây dựng công trình giao thông, thủy lợi cấp IV thì công ty phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng đối với lĩnh vực thi công xây dựng công trình...

Lắp đặt hệ thống pin mặt trời có cần chứng chỉ năng lực?

09:20, 09/10/2019

Công ty bà Đoàn Như Trúc (TPHCM) có chức năng thi công, lắp đặt hệ thống pin năng lượng mặt trời. Bà hỏi, khi công ty ký hợp đồng với khách hàng thì có cần phải cung cấp...

Căn cứ đánh giá năng lực hoạt động xây dựng của tổ chức

11:20, 04/10/2019

Trước ngày 1/9/2016, việc đánh giá năng lực hoạt động xây dựng của tổ chức thực hiện theo hướng dẫn tại Khoản 1, Điều 31 Thông tư 17/2016/TT-BXD hướng dẫn về năng lực hoạt động xây dựng của...