Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Phòng GD&ĐT có được làm chủ đầu tư công trình?

06:02, 03/11/2018

Ông Nguyễn Trọng Nghĩa (Bình Định) hỏi: Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện có được làm chủ đầu tư xây dựng, sửa chữa công trình thuộc các trường do Phòng quản lý không? Nếu được thì Phòng...

Thẩm quyền duyệt bổ sung thiết bị cho công trình

10:02, 23/10/2018

Trường hợp bổ sung danh mục thiết bị vào công trình thì đề nghị chủ đầu tư báo cáo người quyết định đầu tư để quyết định, theo đó cần phải phê duyệt chủ trương đầu tư điều...

Thế nào là điều chỉnh cơ cấu các khoản mục chi phí?

08:02, 22/10/2018

Điều chỉnh cơ cấu các khoản mục chi phí là việc điều chỉnh các chi phí trong cơ cấu tổng mức đầu tư và không làm phát sinh hạng mục trong từng loại chi phí.

Điều chỉnh hợp đồng trọn gói trong trường hợp nào?

08:02, 18/10/2018

Hợp đồng xây dựng trọn gói chỉ được điều chỉnh theo quy định tại Khoản 2, Điều 36 Nghị định số 37/2015/NĐ-CP quy định chi tiết về hợp đồng xây dựng và Khoản 1, Điều 3 Thông tư...

Sửa quy định về sử dụng khoản thu từ hoạt động quản lý dự án

17:18, 20/09/2018

Bộ Tài chính đang dự thảo Thông tư sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 72/2017/TT-BTC quy định về quản lý, sử dụng các khoản thu từ hoạt động quản lý dự án của...

Điều kiện bổ sung vốn góp và điều chỉnh thiết kế công trình

09:02, 26/09/2018

Việc xây dựng công trình phải thực hiện theo thiết kế đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt. Nguồn vốn thực hiện dự án, điều chỉnh thiết kế do người quyết định đầu tư quyết định.

Kiến nghị sửa quy định đơn giá trong hợp đồng xây dựng

08:02, 12/09/2018

Ông Phạm Trung Thành (Đà Nẵng) gửi một số ý kiến góp ý điều chỉnh quy định về đơn giá cho các hạng mục, khối lượng phát sinh trong hợp đồng xây dựng để giảm thiểu hành vi...

Không quy định mẫu tờ trình phê duyệt

08:02, 28/09/2018

Hiện nay không quy định mẫu tờ trình phê duyệt thiết kế và dự toán xây dựng công trình. Khi lập tờ trình cần căn cứ nội dung phê duyệt được quy định tại Điều 28 Nghị định...

Có quy định về hình thức ký hợp đồng ủy thác trong đấu thầu?

08:02, 08/08/2018

Bà Nguyễn Trần Minh Nguyệt (Đồng Nai) đang tham mưu thực hiện 1 dự án sử dụng vốn ngân sách tỉnh có tổng mức đầu tư 30 tỷ đồng, chi phí quản lý dự án (QLDA) 600 triệu...

Phải có kế hoạch lựa chọn nhà thầu được duyệt?

15:02, 06/08/2018

Theo quy định, trước khi tổ chức lựa chọn nhà thầu thực hiện công tác khảo sát thiết kế; di dời công trình hạ tầng kỹ thuật thì phải có kế hoạch lựa chọn nhà thầu được duyệt...