Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Công trình có hạng mục PCCC, chọn nhà thầu thế nào?

10:02, 29/06/2020

Đơn vị của bà Sơn Thị Bích Nhi (Bạc Liêu) lựa chọn nhà thầu tư vấn thiết kế công trình nhà làm việc cho các đơn vị Điện lực. Công trình có hạng mục phòng cháy, chữa cháy...

Kỹ sư nhà thầu chính EPC phải có chứng chỉ hành nghề

14:02, 19/06/2020

Kỹ sư nhà thầu chính EPC nếu đảm nhận các chức danh quy định tại Khoản 3, Điều 148 Luật Xây dựng năm 2014 thì phải có chứng chỉ hành nghề theo quy định tại Nghị định số...

Có được ký hợp đồng với nhà thầu phụ khi công việc phát sinh?

08:02, 18/04/2020

Tổng thầu, nhà thầu chính được ký hợp đồng với một hoặc một số nhà thầu phụ, nhưng các nhà thầu phụ này phải được chủ đầu tư chấp thuận, các hợp đồng thầu phụ này phải thống...

Ký phụ lục hợp đồng để thay đổi phương thức thanh toán được không?

08:02, 12/02/2020

Đơn vị của ông Trần Trọng Chính là nhà thầu, có ký hợp đồng thi công làm đường với chủ đầu tư của công trình (BQLDA) sử dụng vốn ngân sách nhà nước theo phương thức đấu thầu...

Nhà thầu chính có bắt buộc phải có chứng chỉ hoạt động xây dựng?

09:20, 13/02/2020

Công ty của ông Lê Thanh Sơn hiện là thầu chính một dự án chung cư cao tầng (công trình hạng 1). Do mới thành lập nên công ty chưa lấy được chứng chỉ năng lực thi công...

Nhà thầu liên danh bảo đảm dự thầu theo cách nào?

07:02, 01/02/2020

Bà Đặng Hà Sâm (Hà Tĩnh) đang thực hiện thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu một gói thầu xây lắp tổ chức lựa chọn nhà thầu qua mạng theo phương thức một giai đoạn, một túi...

Bộ KH&ĐT giải đáp một số tình huống trong đấu thầu

17:02, 21/12/2019

Qua Hệ thống Tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, Công ty CP đầu tư xây lắp Khởi Nguyên đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn một số tình huống trong đấu thầu.

Quy định bảo lãnh bảo hành trong hợp đồng xây dựng

08:02, 05/12/2019

Ông Phạm Văn Trọng (Hà Nội) hỏi: Căn cứ Nghị định 46/2015/NĐ-CP, hợp đồng thi công xây dựng công trình ký kết giữa nhà thầu chính và nhà thầu phụ thì việc ngân hàng phát hành thư bảo...

Được chuyển giao công việc giữa các thành viên liên danh

06:20, 13/11/2019

Trường hợp thành viên C của liên danh không có khả năng thực hiện một phần công việc đảm nhận trong liên danh và thành viên A, B có khả năng thực hiện được thì việc chuyển giao...

Nhà thầu nước ngoài có bắt buộc thanh toán qua tài khoản tại Việt Nam?

16:02, 15/11/2019

Môt Công ty Hàn Quốc đang thực hiện hợp đồng tư vấn thiết kế với Samsung Electronic Việt Nam. Sau khi ký hợp đồng với Samsung, Công ty đã được cấp giấy phép hoạt động xây dựng, lập...