Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Căn cứ phê duyệt nhà thầu đáp ứng yêu cầu kỹ thuật

08:02, 17/07/2015

Đối với tất cả các loại gói thầu, dù áp dụng phương pháp đánh giá nào thì việc phê duyệt danh sách nhà thầu đáp ứng yêu cầu về kỹ thuật cũng phải căn cứ vào tờ trình...

Doanh nghiệp nào phải áp dụng Luật Đấu thầu?

10:02, 05/06/2015

Dự án đầu tư phát triển có sử dụng vốn nhà nước, vốn của doanh nghiệp Nhà nước từ 30% trở lên hoặc dưới 30% nhưng trên 500 tỷ đồng trong tổng mức đầu tư của dự án...

Lựa chọn nhà thầu đối với gói thầu dịch vụ phi tư vấn

15:02, 29/05/2015

Đơn vị của ông Nguyễn Hùng Dũng (TP. Hồ Chí Minh) đang thực hiện 2 gói thầu bảo hiểm, gói thứ nhất có giá trị là 485 triệu đồng, gói thứ hai có giá trị là 2 tỷ...

Gói thầu xây lắp quy mô nhỏ, thực hiện thế nào?

10:02, 08/06/2015

Bà Nguyễn Ngọc Hạnh (Hà Nội) hỏi: Các công trình do cấp huyện làm chủ đầu tư đều là gói thầu quy mô nhỏ, áp dụng loại hợp đồng trọn gói, nhưng khối lượng, số lượng công việc...

Không có quy định về gói thầu dịch vụ tư vấn quy mô nhỏ

11:02, 16/03/2015

Ông Vũ Ngọc Nam hỏi: Tại điểm c, khoản 1, Điều 62 Luật Đấu thầu 43/2013/QH13 quy định, đối với gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn đơn giản; gói thầu mua...

Chỉ định thầu rút gọn áp dụng theo quy định mới thế nào?

11:02, 03/03/2015

Đối với các gói thầu có hồ sơ yêu cầu phát hành trước ngày 15/8/2014 vẫn được áp dụng hình thức chỉ định thầu theo Điều 40 Nghị định số 85/2009/NĐ-CP. Kể từ ngày 15/8/2014, việc áp dụng...

Thời gian thực hiện các thủ tục đấu thầu có tính cả ngày nghỉ?

10:02, 11/02/2015

Ông Nguyễn Văn Hưng hỏi: Hình thức đấu thầu nào trong quy trình đấu thầu bắt buộc phải có quyết định xếp hạng nhà thầu? Thời gian đánh giá Hồ sơ đề xuất, Hồ sơ dự thầu tính...

Trường hợp nào áp dụng chỉ định thầu rút gọn?

10:02, 12/02/2015

Theo phản ánh của bà Nguyễn Thị Hiếu (Gia Lai), từ khi Nghị định số 63/2014/NĐ-CP có hiệu lực thì các gói thầu xây lắp, mua sắm hàng hoá có giá <1 tỷ đồng, các gói thầu cung...

Gói thầu quy mô nhỏ, áp dụng loại hợp đồng nào?

08:02, 24/09/2014

Ông Mai Văn Quý (quyphuonganh@...), công tác tại Phòng Tài chính – Kế hoạch huyện Chợ Mới, tỉnh Bắc Kạn, đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn về việc áp dụng hình thức hợp đồng đối với...

Giải đáp vướng mắc về hình thức chỉ định thầu

10:02, 11/09/2014

Ông Hà Văn Học (hochv1@...) hỏi: Trong trường hợp các gói thầu không nằm trong quy định tại điểm e, khoản 1 Điều 22 của Luật Đấu thầu thì có giới hạn về hạn mức được áp dụng...