Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có được chỉ định thầu cho nhà thầu là cá nhân?

07:02, 02/06/2021

Ông Đỗ Viết Phúc (Lai Châu) có chứng chỉ hành nghề lưu trữ, lĩnh vực được hành nghề là chỉnh lý tài liệu lưu trữ. Ông đã nộp hồ sơ đăng ký hoạt động dịch vụ lưu trữ...

Lựa chọn đúng nhà đầu tư thực hiện DA xã hội hóa nạo vét vùng nước cảng biển

18:24, 08/04/2021

Bộ Giao thông vận tải đang dự thảo Thông tư quy định về lựa chọn nhà đầu tư thực hiện dự án xã hội hóa nạo vét vùng nước cảng biển, vùng nước đường thủy nội địa do...

Có bắt buộc công chứng tài liệu trước thời điểm đóng thầu?

07:02, 21/01/2021

Pháp luật về đấu thầu không có quy định bắt buộc các tài liệu chứng minh năng lực, kinh nghiệm (bằng cấp, hợp đồng tương tự) phải được công chứng trước thời điểm đóng thầu.

Nhà thầu kê khai trên webform có phải nộp tài liệu chứng minh?

10:02, 06/01/2021

Đối với nội dung kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự, nhà thầu kê khai trên webform để hệ thống đánh giá tự động. Trường hợp được mời vào thương thảo hợp đồng thì phải nộp các...

Điều kiện dự thầu đối với nhà thầu là tổ chức

07:02, 03/12/2020

Nhà thầu là tổ chức có tư cách hợp lệ khi đáp ứng đủ các điều kiện quy định tại Khoản 1 Điều 5 Luật Đấu thầu.

Điều kiện dự thầu đối với hộ kinh doanh cá thể

09:02, 18/12/2020

Hộ kinh doanh cá thể đã đăng ký doanh nghiệp, hoạt động hợp pháp theo quy định của pháp luật về doanh nghiệp và đáp ứng đầy đủ các điều kiện khác theo quy định tại Khoản 1...

Ban hành 18 văn bản QPPL trong tháng 8/2020

17:32, 25/09/2020

Theo Thông cáo báo chí của Bộ Tư pháp, trong tháng 8/2020, Chính phủ và Thủ tướng Chính phủ đã ban hành 18 văn bản quy phạm pháp luật, gồm 13 Nghị định của Chính phủ và 05...

Bị cấm đấu thầu dự án ODA có được tham gia dự án NSNN?

14:02, 19/08/2020

Ông Bùi Thanh Nam (Hà Nội) hỏi, khi bị cấm đấu thầu gói thầu có nguồn vốn ODA thì có được tham gia đấu thầu gói thầu có nguồn vốn từ ngân sách Nhà nước không?

Nhà thầu chưa nộp phí duy trì có được đánh giá tiếp?

17:02, 25/08/2020

Trường hợp nhà thầu chưa nộp phí duy trì dẫn đến chứng thư số của nhà thầu hết hiệu lực nhưng vẫn được Hệ thống đánh giá là đáp ứng tư cách hợp lệ thì bên mời thầu,...

Nộp hồ sơ dự thầu qua mạng có phải gửi thêm bản giấy?

08:02, 22/07/2020

Ông Bùi Minh Chúc (Điện Biên) hỏi, bên mời thầu yêu cầu nộp kèm E-HSDT một bản hồ sơ dự thầu (HSDT) in giấy thì có đúng quy định không, và HSDT in này có đủ tư cách...