Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Lựa chọn kỹ nhà thầu làm cao tốc Bắc – Nam

14:28, 28/06/2019

Có nhiều nhà đầu tư trong nước cũng như nước ngoài đăng ký tham gia đấu thầu Dự án đường cao tốc Bắc – Nam. Đây là dự án quan trọng, nên việc lựa chọn nhà đầu tư...

Bổ sung hợp đồng cấp tín dụng sau đóng thầu có hợp lệ?

11:02, 19/07/2019

Bà Vũ Lan (Hà Nội) hỏi, hợp đồng cấp tín dụng này được ký sau ngày đóng thầu thì có được coi là tài liệu làm rõ hồ sơ mời thầu hay không?

Hiệu lực của hồ sơ dự thầu và bảo đảm dự thầu

08:02, 22/06/2019

Thời gian có hiệu lực của hồ sơ dự thầu là số ngày được quy định trong hồ sơ mời thầu và được tính kể từ ngày có thời điểm đóng thầu đến ngày cuối cùng có hiệu...

Hướng dẫn thực thi Hiệp định CPTPP về đấu thầu

16:36, 13/06/2019

Bộ Kế hoạch và Đầu tư đang dự thảo Nghị định hướng dẫn thực thi Hiệp định Đối tác Toàn diện và Tiến bộ xuyên Thái Bình Dương về đấu thầu.

Nhà thầu phải cam kết gì trong đơn dự thầu?

07:02, 09/07/2019

Một trong những nội dung nhà thầu phải cam kết và ghi trong đơn dự thầu là không đang trong quá trình giải thể; không bị kết luận đang lâm vào tình trạng phá sản hoặc nợ không...

Nhà thầu bổ sung nhân sự thế nào là hợp lệ?

07:02, 27/05/2019

Đơn vị của ông Trần Trung Hiếu (TPHCM) tham gia 1 gói thầu, chủ đầu tư yêu cầu nhân sự phải có chứng chỉ quốc tế về quản trị mạng (CCNP) và đơn vị ông kê khai nhân...

Có thể nộp phí duy trì tài khoản khi đang đánh giá hồ sơ dự thầu

07:02, 21/07/2019

Trường hợp nhà thầu chưa nộp phí duy trì theo quy định tại Khoản 1, Điều 31 Thông tư liên tịch số 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC thì bên mời thầu cần yêu cầu nhà thầu nộp phí duy trì trong quá...

Tài khoản trên Hệ thống hết hạn vào thời điểm mở thầu sẽ bị loại?

07:02, 01/05/2019

Nhà thầu đã có tên trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia trước thời điểm đóng thầu 2 ngày làm việc thì được coi là có tư cách hợp lệ theo quy định tại Điểm d, Khoản...

Có thể bổ sung hợp đồng nguyên tắc sau đóng thầu?

08:02, 13/04/2019

Trường hợp hồ sơ dự thầu của nhà thầu thiếu tài liệu chứng minh tư cách hợp lệ, năng lực và kinh nghiệm thì bên mời thầu yêu cầu nhà thầu làm rõ, bổ sung tài liệu để...

Không yêu cầu làm rõ hồ sơ mà loại nhà thầu, đúng hay sai?

07:02, 20/03/2019

Trường hợp hồ sơ dự thầu của nhà thầu thiếu tài liệu chứng minh tư cách hợp lệ, năng lực và kinh nghiệm thì bên mời thầu yêu cầu nhà thầu làm rõ, bổ sung tài liệu để...