Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có được chỉ định thầu cho đơn vị sự nghiệp trực thuộc?

11:02, 16/04/2018

Việc áp dụng hình thức chỉ định thầu chỉ được thực hiện khi gói thầu thuộc các trường hợp chỉ định thầu và đáp ứng đủ điều kiện quy định.

Chưa nộp phí duy trì trên Hệ thống có được chấm thầu?

15:02, 23/04/2018

Ông Nguyễn Khoa (Đà Nẵng) đang tham gia thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu và phát hiện đơn vị tư vấn lập hồ sơ mời thầu và đánh giá hồ sơ dự thầu chưa nộp phí...

Có tên trên Hệ thống đấu thầu quốc gia là đáp ứng yêu cầu?

08:02, 13/03/2018

Trường hợp nhà thầu đã có tên trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia thì được coi là đáp ứng yêu cầu về tư cách hợp lệ nêu tại Điểm d, Khoản 1, Điều 5 Luật Đấu...

Nên đề nghị làm rõ hồ sơ dự thầu hay chấm trượt thầu?

09:02, 09/03/2018

Việc làm rõ hồ sơ dự thầu chỉ được thực hiện giữa bên mời thầu và nhà thầu có hồ sơ dự thầu cần phải làm rõ và phải bảo đảm nguyên tắc không làm thay đổi bản...

Chưa nộp phí duy trì mạng đấu thầu có được dự thầu?

14:02, 23/02/2018

Ông Phan Ngọc (Điện Biên) hỏi: Sau thời điểm đóng thầu mà nhà thầu chưa nộp phí duy trì hoặc phí tham gia Hệ thống và tài khoản không có hiệu lực như thông báo của Hệ thống...

Đăng ký trên Hệ thống sau thời điểm đóng thầu có hợp lệ?

09:02, 21/02/2018

Nhà thầu tham dự thầu độc lập đăng ký trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia sau thời điểm đóng thầu thì không đáp ứng về tư cách hợp lệ theo quy định.

Nhà thầu có được huy động nhân sự không thuộc quản lý của mình?

15:02, 08/01/2018

Trường hợp khi bố trí nhân sự triển khai gói thầu, nhà thầu huy động nhân sự không thuộc quản lý của mình thì bên mời thầu cần yêu cầu nhà thầu làm rõ để có cơ sở...

Công trình nghệ thuật gắn với quyền tác giả, đấu thầu thế nào?

08:02, 02/01/2018

Tại Điều 22 Luật Đấu thầu có quy định chỉ định thầu được áp dụng với gói thầu thi công xây dựng tượng đài, phù điêu, tranh hoành tráng, tác phẩm nghệ thuật gắn với quyền tác giả...

Nhà thầu nộp bổ sung catalogue hàng hóa có bị vi phạm?

08:02, 05/12/2017

Công ty Viễn thông điện lực và công nghệ thông tin có một gói thầu tổ chức đấu thầu rộng rãi. Sau khi đóng thầu, có một nhà thầu A đã nộp nổ sung giấy phép bán hàng...

Nguyên tắc và giới hạn trong việc làm rõ hồ sơ dự thầu

10:02, 14/11/2017

Trường hợp nhà thầu thiếu tài liệu chứng minh năng lực, kinh nghiệm (như hợp đồng tương tự, báo cáo tài chính, chứng chỉ của nhân sự chủ chốt, tài liệu chứng minh khả năng huy động thiết...