Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Điều kiện cung cấp dịch vụ tư vấn đấu thầu

09:02, 06/07/2020

Đơn vị của bà Nguyễn Thị Thu Thủy (Hà Nội) đang cần lựa chọn một nhà thầu thẩm định hồ sơ mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu. Có một đơn vị nộp hồ sơ tham...

Tổ chuyên gia đấu thầu do đơn vị nào thành lập?

09:02, 05/02/2020

Ông Đỗ Minh Thành hỏi, nếu chủ đầu tư cũng là bên mời thầu thuê tư vấn lập hồ sơ mời thầu và đánh giá hồ sơ dự thầu thì tổ chuyên gia đấu thầu do bên mời...

Thuê đơn vị tư vấn làm bên mời thầu thế nào?

14:02, 09/01/2020

Công ty ông Phạm Chánh Minh (TPHCM) làm tư vấn đấu thầu, được trung tâm X (chủ đầu tư) thuê tư vấn đấu thầu lựa chọn nhà thầu thực hiện gói thầu xây lắp Y. Khi ký hợp...

Đối tượng không bắt buộc phải có chứng chỉ hành nghề đấu thầu

14:02, 03/12/2019

Pháp luật đấu thầu không có quy định bắt buộc cá nhân thuộc Ban Quản lý dự án chuyên nghiệp tham gia trực tiếp vào việc thẩm định hồ sơ mời thầu, kết quả lựa chọn nhà thầu...

Căn cứ đánh giá uy tín nhà thầu

09:02, 23/08/2019

Việc đánh giá về kinh nghiệm thực hiện hợp đồng bao gồm số lượng, quy mô, tính chất… của hợp đồng tương tự; việc đánh giá uy tín của nhà thầu bao gồm chất lượng hoàn thành… của...

Cách tính chi phí thuê tư vấn đấu thầu

07:20, 05/08/2019

Theo Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ thì mức chi phí lập hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu được tính bằng 0,1% giá gói thầu. Ông Bùi Văn Phương (Đắk Lắk) cho rằng, quy định...

Thành viên tổ chuyên gia đấu thầu phải có chứng chỉ gì?

08:02, 06/06/2019

Căn cứ quy định tại Khoản 2, Điều 16 Luật Đấu thầu, các thành viên tổ chuyên gia đấu thầu thuộc đơn vị tư vấn đấu thầu phải có chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu.

Hoạt động kiêm nhiệm có cần chứng chỉ hành nghề đấu thầu?

07:02, 15/05/2019

Qua Hệ thống Tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, ông Mai Thanh Sang, Công ty Điện lực Bạc Liêu đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn quy định đối với cá nhân tham gia...

Xử lý tình huống dùng chứng thư số của đơn vị khác để mời thầu

09:02, 07/05/2019

Việc đơn vị A (bên mời thầu) sử dụng chứng thư số của đơn vị B để mời thầu dẫn đến tên bên mời thầu trong E-TBMT khác với tên bên mời thầu trong E-HSMT là lỗi của...

Tài khoản trên Hệ thống hết hạn vào thời điểm mở thầu sẽ bị loại?

07:02, 01/05/2019

Nhà thầu đã có tên trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia trước thời điểm đóng thầu 2 ngày làm việc thì được coi là có tư cách hợp lệ theo quy định tại Điểm d, Khoản...