Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Hiệu lực của hồ sơ dự thầu và bảo đảm dự thầu

08:02, 22/06/2019

Thời gian có hiệu lực của hồ sơ dự thầu là số ngày được quy định trong hồ sơ mời thầu và được tính kể từ ngày có thời điểm đóng thầu đến ngày cuối cùng có hiệu...

Có được hiệu chỉnh đơn giá dự thầu của nhà thầu?

09:02, 08/07/2019

Ông Hoàng Trung Cường (Bình Phước) là thành viên của tổ chuyên gia xét thầu, đang triển khai lựa chọn nhà thầu gói thầu tư vấn theo hình thức đấu thầu rộng rãi trong nước (lựa chọn nhà...

Giải đáp vướng mắc về đánh giá hồ sơ dự thầu qua mạng

16:02, 12/08/2019

Trường hợp có sự khác biệt giữa thông tin trong file đính kèm E-HSDT do nhà thầu nộp trên Hệ thống và các thông tin kê khai trong webform thì thông tin trong webform là cơ sở để...

Thành viên tổ chuyên gia đấu thầu phải có chứng chỉ gì?

08:02, 06/06/2019

Căn cứ quy định tại Khoản 2, Điều 16 Luật Đấu thầu, các thành viên tổ chuyên gia đấu thầu thuộc đơn vị tư vấn đấu thầu phải có chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu.

Quy định hồ sơ mời thầu gói mua sắm hàng hóa đặc thù

16:45, 31/05/2019

Hàng hóa đặc thù, phức tạp cần gắn với trách nhiệm của nhà sản xuất trong việc cung cấp các dịch vụ sau bán hàng thì trong E-HSMT có thể yêu cầu nhà thầu tham dự thầu phải...

Nhà thầu bổ sung nhân sự thế nào là hợp lệ?

07:02, 27/05/2019

Đơn vị của ông Trần Trung Hiếu (TPHCM) tham gia 1 gói thầu, chủ đầu tư yêu cầu nhân sự phải có chứng chỉ quốc tế về quản trị mạng (CCNP) và đơn vị ông kê khai nhân...

Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại?

09:02, 20/05/2019

Việc nhà thầu chào đơn giá khác nhau cho cùng một công việc ở các hạng mục khác nhau không được coi là chào hai giá dự thầu và không phải là lý do để loại bỏ hồ...

Nhà thầu có quyền kiến nghị, khởi kiện chủ đầu tư

11:02, 10/05/2019

Trường hợp thấy quyền và lợi ích hợp pháp của mình bị ảnh hưởng, nhà thầu có quyền kiến nghị với bên mời thầu, chủ đầu tư, người có thẩm quyền về các vấn đề trong quá trình...

Trách nhiệm chứng minh thẩm quyền người ký tài liệu dự thầu

08:02, 28/07/2019

Nhà thầu có trách nhiệm chứng minh thẩm quyền của người ký các tài liệu dự thầu theo yêu cầu của hồ sơ mời thầu, trường hợp chưa rõ thì bên mời thầu yêu cầu nhà thầu làm...

Tài khoản trên Hệ thống hết hạn vào thời điểm mở thầu sẽ bị loại?

07:02, 01/05/2019

Nhà thầu đã có tên trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia trước thời điểm đóng thầu 2 ngày làm việc thì được coi là có tư cách hợp lệ theo quy định tại Điểm d, Khoản...