Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Thế nào bị coi là chấm dứt hợp đồng lao động trái luật?

07:02, 16/09/2020

Các trường hợp chấm dứt hợp đồng lao động (HĐLĐ) không đúng quy định tại các Điều 37, 38 và 39 của Bộ luật Lao động 2012 là đơn phương chấm dứt HĐLĐ trái pháp luật.

Cán bộ không đủ tuổi tái cử có được hưởng nguyên lương?

15:45, 01/06/2020

Bà Nguyễn Thị Thu Trang (Hà Nội) sinh năm 1965, hiện giữ chức vụ Phó Bí thư đảng ủy xã, đóng BHXH đủ 20 năm, đủ tuổi nghỉ hưu từ ngày 1/10/2020.

Quản lý chặt chẽ hơn về lao động, hợp đồng, tiền lương, kỷ luật, trách nhiệm vật chất

15:28, 04/06/2020

Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội đang dự thảo Nghị định quy định chi tiết thi hành một số điều của Bộ luật Lao động về quản lý lao động, hợp đồng lao động, tiền...

Chế độ, chính sách đối với cán bộ không đủ điều kiện tái cử

11:20, 22/04/2020

Bà Nguyễn Thị Mười (tỉnh Phú Yên) sinh ngày 16/7/1965, hiện giữ chức vụ Phó Bí thư thường trực Đảng ủy Phường, tham gia công tác cấp xã từ năm 1998, đóng BHXH từ tháng 6/2001 đến tháng...

Xin thôi việc do đơn vị giải thể, có được hưởng chế độ?

14:20, 20/04/2020

Ông Hà Quốc Hoàn là công nhân viên quốc phòng, được tuyển dụng vào làm giáo viên trường Trung cấp nghề số 11 (Vĩnh Phúc) từ tháng 12/2013. Đến tháng 12/2019, trường giải thể, ông bị điều động...

Có được cộng năm công tác trước khi thôi việc để tính nâng lương?

07:02, 18/04/2020

Ông Hiếu Nghĩa (Tây Ninh, ms.hieunghia@...) đang là công chức một cơ quan Sở. Trước đây ông đã là công chức, công tác được 1 năm 9 tháng tại cơ quan UBND huyện thì thôi việc vì lý...

6 nhóm giải pháp hỗ trợ DN, NLĐ trước dịch COVID-19

11:51, 24/03/2020

Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội (LĐ-TB&XH) vừa đề xuất 6 nhóm giải pháp hỗ trợ doanh nghiệp (DN) và người lao động (NLĐ) bị ảnh hưởng bởi dịch COVID-19.

Trợ cấp mất việc làm ít nhất bằng 2 tháng tiền lương

08:02, 19/12/2019

Trường hợp người lao động làm việc thường xuyên cho người sử dụng lao động từ đủ 12 tháng trở lên bị mất việc làm thì người sử dụng lao động phải trả trợ cấp mất việc làm...

Cán bộ xã chuyên trách theo nhiệm kỳ có được trợ cấp 1 lần?

11:02, 17/12/2019

Ông Hà Duy Tâm (tỉnh Quảng Ninh) làm Chủ tịch Hội nông dân xã nhiệm kỳ 2017-2022, đóng BHXH được 21 năm. Ngày 1/8/2020 ông đủ tuổi nghỉ hưu, nhưng do sức khỏe yếu nên ông Tâm xin...

Nghĩa vụ của người sử dụng lao động khi chấm dứt HĐLĐ

07:02, 03/12/2019

Tháng 3/2013, ông Văn Đức Huy Lam (tỉnh Đắk Nông) ký hợp đồng lao động (HĐLĐ) với công ty và đóng BHXH từ tháng 5/2013 đến nay. Do công ty khó khăn, thu gọn bộ máy, tinh giản...