Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Chỉ đạo điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ ngày 5/1

19:06, 05/01/2021

(Chinhphu.vn)- Văn phòng Chính phủ vừa có thông cáo báo chí Chỉ đạo điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ ngày 5/1/2021.

Dành gần 518 tỷ đồng tặng quà Tết cho người có công

17:10, 05/01/2021

Nhân dịp tết cổ truyền dân tộc, hàng năm Chủ tịch nước đều có quà tặng một số đối tượng có công với cách mạng. Tổng kinh phí dự kiến tặng quà người có công với cách mạng...

Có được hưởng trợ cấp thất nghiệp sau khi xuất ngũ?

14:02, 21/12/2020

Trước khi nhập ngũ ông Nguyễn Thiện Tùng có tham gia đầy đủ BHXH và viết đơn xin nghỉ việc. Ông Tùng hỏi, khi ra quân ông có được hưởng trợ cấp thất nghiệp không?

Trình Chủ tịch nước tặng quà Tết Tân Sửu 2021 cho người có công

15:33, 17/12/2020

Thủ tướng Chính phủ Nguyễn Xuân Phúc ủy quyền Bộ trưởng Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội trình Chủ tịch nước về việc tặng quà cho người có công với cách mạng nhân dịp Tết...

Điều kiện thân nhân người nhiễm chất độc hóa học được trợ cấp tuất

08:02, 16/12/2020

Người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học thuộc một trong các trường hợp quy định tại Khoản 1 Điều 6 Thông tư số 16/2014/TT-BLĐTBXH chết thì thân nhân được hưởng trợ cấp tiền tuất...

Đơn phương chấm dứt hợp đồng có được trợ cấp thôi việc?

07:02, 17/11/2020

Ông Nguyễn Văn Huệ (Thái Nguyên) làm việc tại một doanh nghiệp Nhà nước theo hợp đồng lao động đã hơn 30 năm. Hiện tại do điều kiện sức khỏe và hoàn cảnh cá nhân nên ông không...

Căn cứ tính trợ cấp thôi việc đối với giáo viên

14:20, 16/11/2020

Bà Võ Hoàng Hồ Thủy (An Giang) hỏi, căn cứ tính trợ cấp thôi việc của giáo viên dạy lớp bằng tiền lương bình quân 6 tháng liền kề đóng bảo hiểm (không có phụ cấp ưu đãi)...

Chấm dứt hợp đồng khi sắp nghỉ hưu có được trợ cấp thôi việc?

07:02, 31/10/2020

Ông Nguyễn Đức Hiền (Quảng Ninh) sinh ngày 6/4/1961, nhập ngũ ngày 11/2/1982, xuất ngũ ngày 25/6/1985, trở về nơi trước khi nhập ngũ là Trường Trung cấp Kỹ thuật Cơ điện - Bộ Công nghiệp nhẹ chờ...

Đã nhận trợ cấp xuất ngũ có được tính thời gian công tác?

14:02, 09/11/2020

Ông Nguyễn Văn Thông (Nam Định) nhập ngũ năm 1997, xuất ngũ năm 2005, quân hàm thượng sĩ. Ông đã được hưởng trợ cấp xuất ngũ, trợ cấp học nghề, trợ cấp quân hàm, tiền xe, tiền ăn.

Có thể nhận trợ cấp thất nghiệp ở địa phương khác?

11:20, 15/10/2020

Chồng của bà Dương Thị Mỹ Chung công tác tại TPHCM. Nay chồng bà nghỉ việc và tạm trú tại tỉnh Ninh Thuận, có sổ tạm trú. Bà Chung hỏi, chồng bà có thể nhận trợ cấp thất...