(Chinhphu.vn) - Bà Trần Minh Hằng (tỉnh Đồng Nai) dự định lập website giới thiệu về các loại rượu. Trên website không hiển thị giá và nút đặt hàng. Bà Hằng hỏi, bà có phải tiến hành thủ tục đăng ký website này với Bộ Công Thương không?

Về vấn đề này, Cục Thương mại điện tử (TMĐT) và Công nghệ thông tin - Bộ Công Thương trả lời như sau:

Theo quy định tại khoản 1, Điều 3 Thông tư số 47/2014/TT-BCT do Bộ Công Thương ban hành ngày 5/12/2014, thương nhân, tổ chức, cá nhân không được sử dụng website thương mại điện tử để kinh doanh rượu các loại. Đề nghị bà Hằng tuân thủ theo quy định này.

Chinhphu.vn
 

Từ khóa: website , thương mại điện tử , kinh doanh , Bộ Công Thương