(Chinhphu.vn) – Ông Nguyễn Văn Cường vừa được cấp Giấy phép lái xe hạng A1, tuy nhiên họ của ông bị ghi sai dấu. Ông Cường hỏi, ông có cần phải đổi lại giấy phép không?

Về vấn đề này, Bộ Giao thông vận tải trả lời như sau:

Theo Khoản 4, Điều 37 Thông tư số 12/2017/TT-BGTVT ngày 15/4/2017 của Bộ Giao thông vận tải quy định về đào tạo, sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ: “Trường hợp năm sinh, họ, tên, tên đệm ghi trên giấy phép lái xe có sai lệch với giấy chứng minh nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân thì cơ quan quản lý cấp giấy phép lái xe làm thủ tục đổi giấy phép lái xe mới phù hợp với thông tin ghi trong giấy chứng minh nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân”.

Để điều chỉnh thông tin “họ” bị sai lệch trên hồ sơ cấp giấy phép lái xe, ông Cường cần đến Sở Giao thông vận tải để làm thủ tục cấp đổi giấy phép lái xe và sửa thông tin “họ” trong dữ liệu quản lý giấy phép lái xe.

Chinhphu.vn