(Chinhphu.vn) - Ngoài tâm điểm trận chung kết bóng đá nữ Việt Nam-Thái Lan, hôm nay hy vọng huy chương hầu như đặt hết vào các võ sĩ của các môn  taekwondo, judo, vovinam và kempo.

Vovinam -  môn võ của Việt Nam lần đầu tiên thi đấu chính thức tại SEA Games.

Đáng chú ý hơn cả sẽ  là vovinam với 6 nội dung thi đấu đều có thể giành HC gồm: Đấu đối kháng của Trần Anh Tuấn (hạng 55kg nam) và Nguyễn Thị Quyên Chân (60kg nữ); biểu diễn quyền của Hứa Lê Cẩm Xuân (Long hổ quyền nữ), Hứa Lê Cẩm Xuân – Mai Thị Kim Thùy (Song luyện kiếm nữ), Lâm Đông Vương - Trần Thế Thưởng (Song luyện mã tấu nam), Trần Công Tạo, Lâm Đông Vương, Huỳnh Khắc Nguyên, Nguyễn Văn Cường (Đa luyện vũ khí nam).

Việt Nam hiện đã có 64 HCV, và rất có thể các võ sĩ sẽ đưa TTVN hoàn thành sớm mục tiêu 70 HCV ngay trong hôm nay.

Lịch thi đấu của đoàn Thể thao Việt Nam ngày 20/12:

Bi sắt: Từ 09h00 đến 18h30

Bộ ba nam: Nguyễn Xuân Lộc, Phan Thế An, Vũ Khang Duy, Cao Phú Thịnh

Bộ ba nữ: Ngô Thị Huyền Trân, Nguyễn Thị Cẩm Duyên, Trần Thị Diễm Trang, Lê Thị Út Thương

Cầu mây

15h30 - 16h30 Đôi nữ: Việt Nam - Myanmar

16h30 - 17h30 Đôi nam: Việt Nam - Lào

Bóng chuyền nam

14h30: Việt Nam - Myanmar (Tranh HCĐ)

Futsal nam

16h30: Việt Nam - Thái Lan (Chung kết)

Futsal nữ

13h30: Việt Nam - Thái Lan (Chung kết)

Bóng đá nữ

20h00: Việt Nam - Thái Lan (Chung kết)

Cờ vua: Từ 09h30 đến 16h30

Cờ đổi quân đồng đội nam nữ: Đào Thiên Hải, Hoàng Thị Như Ý và Trần Quốc Dũng, Võ Thị Kim Phụng

Billiards

10h30 English đơn: Nguyễn Thanh Bình (Gặp VĐV Thái Lan), Nguyễn Trung Kiên (Gặp VĐV Myanmar)

13h30 Pool 10 bi nữ: Huỳnh Thị Ngọc Huyền (Tứ kết)

Bóng bàn

09:00 Đơn nam: Nguyễn Văn Ngọc (Gặp VĐV Singapore)

09:30 Đơn nữ: Mai Hoàng Mỹ Trang (Gặp VĐV Myanmar)

10:00 Đơn nam: Lê Tiến Đạt (Gặp VĐV Lào)

10:30 Đơn nữ: Nguyễn Thị Nga (Gặp VĐV Thái Lan)

11:00 Đơn nam: Lê Tiến Đạt (Gặp VĐV Indonesia)

11h30 Đơn nữ: Mai Hoàng Mỹ Trang (Gặp VĐV Indonesia)

11h30 Đơn nữ: Nguyễn Thị Nga (Gặp VĐV Singapore)

14h30 Đơn nam: Nguyễn Văn Ngọc (Gặp VĐV Indonesia)

15h30 Đơn nam: Nguyễn Văn Ngọc (Gặp VĐV Campuchia)

15h30 Đơn nam: Lê Tiến Đạt (Gặp VĐV Myanmar)

16h00 Đơn nữ: Nguyễn Thị Nga (Gặp VĐV Indonesia)

16h30 Đơn nữ: Mai Hoàng Mỹ Trang (Gặp VĐV Lào)

Nhảy cầu

10h300-12h30 3m cầu mềm đôi nam: Nguyễn Minh Sang, Vũ Anh Duy

15h30-18h30 3m cầu mềm đôi nữ: Hoàng Lê Thanh Thúy, Nguyễn Vũ Thảo Quỳnh

Kempo: Từ 09h40

Đôi nữ đai đen: Trần Thị Mỹ Duyên, Lê Dương Lan Phương

Đôi nam đai đen: Nguyễn Vũ Đăng, Nguyễn Kim Nguyên

60kg nam: Nguyễn Duy Chung

55kg nam: Nguyễn Kim Nguyên

Đồng đội quyền nữ 8 người: Lê Thị Thu Hằng, Lê Dương Lan Phương, Nguyễn Thanh Bảo Mi, Phạm Thị Mão, Phan Thị Kiều Duyên, Trần Thị Mỹ Duyên, Lê Hoàng Diệu, Nguyễn Thùy Dương

Đôi nam đai nâu: Nguyễn Duy Chung, Nguyễn Phú Cường

48kg nữ: Đỗ Hồng Ngọc

51kg nữ: Nguyễn Thùy Dương

Taekwondo

Từ 13h30

49kg nữ: Đoàn Thị Hương Giang

53kg nữ: Nguyễn Thanh Thảo

63kg nam: Lê Huỳnh Châu

Từ 14h30 chung kết

Môn Judo

Từ 13h30

57kg nữ: Hồ Thị Như Vân

63kg nữ: Bùi Thị Hoa

Từ 18h30

73kg nam: Nguyễn Tấn Công

81kg nam: Tô Hải Long

Vovinam

Từ 09h30 đến 12h00

60kg nữ: Nguyễn Thị Quyền Chân

55kg nam: Trần Anh Tuấn

Long Hổ Quyền: Hứa Lê Cẩm Xuân

Song luyện kiếm: Hứa Lê Cẩm Xuân, Mai Thị Kim Thùy

Từ 15h30 đến 17h30

Đa luyện vũ khí nam: Huỳnh Khắc Nguyên, Nguyễn Văn Cường, Lâm Đông Vượng, Trần Công Tạo

Song luyện mã tấu: Trần Thế Thường, Lâm Đông Vượng

H.N